Hưởng ứng phát động trên, 100% các cơ sở Đoàn Công an các đơn vị, địa phương đã phát động, kêu gọi toàn thể cán bộ chiến sỹ, đoàn viên thanh niên đơn vị phát huy huy truyền thống “lá lành đùm lá rách”, lan tỏa tinh thần xung kích, tình nguyện và trách nhiệm xã hội của tuổi trẻ để cùng chung tay, góp sức cùng đồng bào, cán bộ, chiến sỹ các tỉnh miền Trung vượt qua khó khăn, hoạn nạn.
Các cơ sở Đoàn: Trại tạm giam, Phòng Kỹ thuật hình sự, Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH, Phòng Công tác Đảng và Công tác chính trị - Thanh tra quyên góp ủng hộ đồng bào các tỉnh miền Trung khắc phục thiệt hại do bão lũ
Tổng kết chương trình trên, cán bộ chiến sỹ, đoàn viên thanh niên Công an các đơn vị, địa phương đã tham gia đóng góp được hơn 58 triệu động để ủng hộ đồng bào các tỉnh miền Trung khắc phục thiệt hại do bão lũ.